<

Stickcol Syrup

  • gplus
  • pinterest
Số đăng ký: VN-8442-04
Nhóm dược lý:
Thành phần:
  • Acetaminophen: 355.5mg
  • Guaifenesin: 97.8mg
  • Dextromethorphan: 26.7mg
  • dl-methylephedrin: 31.1mg
  • Chlopheniramin: 3.1mg
  • cafein: 35.5mg
  • lysosym: 35.5mg
Dạng bào chế: Siro
Công ty đăng ký: g.
Chỉ định:
Thuốc làm dịu triệu chứng cảm như : chảy nước mũi, nghẹt mũi, hắt hơi, đau cổ, ho, đàm, ớn lạnh, sốt, nhức đầu, đau khớp, đau cơ.

Chống chỉ định:
1. Không sử dụng thuốc cho các bệnh nhân sau:
- Bệnh nhân dị ứng với thuốc như nổi ban đỏ, ngứa .
- Bệnh nhân có phản ứng hen suyễn khi sử dụng thuốc này hoặc các thuốc trị cảm, giảm đau hạ sốt khác. 2. Không sử dụng thuốc cho trẻ em dưới 3 tháng tuổi trừ trường hợp không thay thế thuốc khác được.

Tương tác thuốc:
1. Không nên kết hợp chung với các thuốc sau: Long đờm, các thuốc ho và cảm, giảm đau hạ sốt, kháng dị ứng, an thần… 2. Bệnh nhân đang uống barbituric acid, thuốc chống trầm cảm ba vòng và rượu có thể gia tăng nồng độ và thời gian bán thải acetaminophen, bởi vì tăng lượng chất chuyển hóa tại gan nên tăng khả năng tổn thương gan và làm chậm đào thải acetaminophen.

Tác dụng ngoại y (phụ):
Người sử dụng thuốc và tham khảo ý kiến bác sĩ nếu xảy ra các triệu chứng sau: 1. Các triệu chứng như : phát ban, buồn nôn, táo bón, biếng ăn, khó tiêu, khó chịu, đổ mồ hôi lạnh, khó thở, mặt tím tái ngay sau khi dùng thuốc. 2. Các triệu chứng nặng như là phản ứng đỏ da, phát ban, phồng rộp có sốt cao trên khắp bề mặt da, màng nhầy ở miệng và mũi, hen suyễn. Thông báo cho bác sĩ nếu có tác dụng phụ sau khi dùng thuốc

Chú ý đề phòng:
1. Tham khảo ý kiến bác sĩ trước khi dùng thuốc cho các trường hợp sau:
- Bệnh nhân có thể trạng dễ bị ban đỏ, viêm da do tiếp xúc, co thắt phế quản, viêm mũi dị ứng, đau nửa đầu, dị ứng với thức ăn.
- Trẻ em dưới 14 tuổi đang bị hay nghi ngờ bị bệnh thủy đậu hay bệnh cúm.
- Bệnh nhân bị bệnh về gan, thận, tuyến giáp, bệnh tiểu đường, cao huyết áp, suy tim, tăng nhãn áp, cơ thể suy yếu và sốt cao.
- Phụ nữ có thai và phụ nữ dự định có thai, phụ nữ cho con bú.
- Bệnh nhân đang được sự theo dõi của bác sĩ. 2. Thận trọng.
- Không nên dùng thuốc cho trẻ em dưới 3 tháng tuổi trừ những trường hợp thực sự cần thiết.
- Không lái xe hay vận hành máy móc sau khi dùng thuốc.
- Nếu triệu chứng bệnh không cải thiện sau một thời gian sử dụng, ngưng dùng thuốc và hỏi ý kiến bác sĩ hay dược sĩ.
- Không nên sử dụng thuốc trong thời gian dài.

Liều lượng:
Uống thuốc sau khi ăn nửa giờ và trước khi đi ngủ, dùng thuốc ba lần mỗi ngày. Liều dùng cho mỗi 4 giờ được chia như sau: Tuổi Liều dùng mỗi lầnml Liều dùng theo gói Liều dùng theo muỗng(1 gói = 15ml) (1 muỗng = 5ml)3–5 tháng tuổi 7,5 ml 1/2 gói 1 1/2 muỗng6 tháng–1 tuổi 9 ml 3/5 gói 2 muỗng 1 – 2 tuổi 11,25 ml 3/4 gói 2 1/2 muỗng3 – 6 tuổi 15ml 1 gói 3 muỗng 7 – 10 tuổi 22,5 ml 1,5 gói 4 1/2 muỗng11
- 14 tuổi 30ml 2 gói 6 muỗng Trên 15 tuổi 45ml 3 gói 9 muỗng

Bảo quản:


Danh sách bình luận


Tham gia bình luận

Đánh giá:
Stickcol Syrup Stickcol Syrup Product description: Thuốc làm dịu triệu chứng cảm như : chảy nước mũi, nghẹt mũi, hắt hơi, đau cổ, ho, đàm, ớn lạnh, sốt, nhức đầu, đau khớp, đau cơ.


Stickcol Syrup


Thuoc lam diu trieu chung cam nhu : chay nuoc mui, nghet mui, hat hoi, dau co, ho, dam, on lanh, sot, nhuc dau, dau khop, dau co.
RẤT NHIỀU SẢN PHẨM

DANH BẠ PHONG PHÚ

Đa dạng hàng trăm ngàn thuốc

CÁC THƯƠNG HIỆU NỔI TIẾNG

ĐỊA CHỈ NHÀ THUỐC

Chi tiết từng ngõ, phố, quận, huyện

TIN TỨC CẬP NHẬT

TIN SỨC KHỎE HỮU ÍCH

Các tin y tế cập nhật liên tục

HỖ TRỢ NHANH CHÓNG

HỖ TRỢ NHANH CHÓNG

Tư vẫn miễn phí, nhiệt tình

Giá Thuốc www.giathuoc.vn Hà Nội, Việt Nam 123 ABC VN-HN 10000 VN ‎0912121212
>