Biraxan 20 viên

  • gplus
  • pinterest
Số đăng ký:
Nhóm dược lý: Thuốc khác
Thành phần: Ibuprofen.........................................................400 mg Tá dược vđ.....................................................1 viên
Dạng bào chế:
Công ty đăng ký: g.
Chỉ định:

- Chống viêm, giảm đau từ nhẹ đến vừa trong một số bệnh như thống kinh, nhức đầu, thủ thuật về răng. Dùng Ibuprofen có thể giảm bớt liều thuốc chứa thuốc phiện để điều trị đau sau đại phẫu thuật hay cho người bệnh bị đau do ung thư. Viêm khớp dạng thấp, viêm khớp dạng thấp thiếu niên.
- Hạ sốt ở trẻ em.

Chống chỉ định:
Mẫn cảm với Ibuprofen, Aspirin, các thuốc chống viêm không steroid khác. Loét dạ dày tá tràng tiến triển. Bệnh hen hay bị co thắt phế quản, rối loạn chảy máu, bệnh tim mạch, tiền sử loét dạ dày tá tràng, suy gan hoặc suy thận. Đang dùng thuốc chống đông coumarin. Người bệnh bị suy tim sung huyết, bị giảm khối lượng tuần hoàn do thuốc lợi niệu hay bị suy thận. Người bị bệnh tạo keo. 3 tháng cuối của thai kỳ.

Tương tác thuốc:


Tác dụng ngoại y (phụ):
Cần thận trọng đối với người cao tuổi. Ibuprofen có thể làm tăng Transaminase nhưng chỉ thoáng qua và hồi phục được. Ibuprofen ức chế kết tập tiểu cầu nên kéo dài thời gian chảy máu.

Chú ý đề phòng:
Cần thận trọng đối với người cao tuổi. Ibuprofen có thể làm tăng Transaminase nhưng chỉ thoáng qua và hồi phục được. Ibuprofen ức chế kết tập tiểu cầu nên kéo dài thời gian chảy máu.

Liều lượng:
Người lớn:
- Liều giảm đau: 1,2
- 1,8 g/ngày, chia làm nhiều liều nhỏ, với liều duy trì 0,6
- 1,2 g/ngày đã có hiệu quả. Có thể tăng liều, tối đa là 2,4 g/ngày hoặc 3,2 g/ngày. Bệnh nhân viêm khớp dạng thấp thường phải dùng Ibuprofen liều cao hơn so với người bị thoái hóa xương
- khớp.
- Liều hạ sốt là 200
- 400 mg, cách nhau 4
- 6 giờ/lần, tối đa là 1,2 g/ngày. Trẻ em: Liều giảm đau, hạ sốt là 20
- 30 mg/kg thể trọng/ ngày, chia làm nhiều liều nhỏ. Có thể dùng tối đa 40 mg/kg/ngày để điều trị viêm khớp dạng thấp thiếu niên nếu cần. Ibuprofen thường không khuyến cáo cho trẻ cân nặng dưới 7 kg. Đối với trẻ cân nặng dưới 30 kg liều tối đa là 500 mg. Hạ sốt 5
- 10 mg/kg và giảm đau 10 mg/kg, dùng cách nhau 6
- 8 giờ /lần, liều tối đa 40 mg/kg/ ngày.

Bảo quản:


Danh sách bình luận


Tham gia bình luận

Đánh giá:
Biraxan 20 viên Biraxan 20 viên Product description: - Chống viêm, giảm đau từ nhẹ đến vừa trong một số bệnh như thống kinh, nhức đầu, thủ thuật về răng. Dùng Ibuprofen có thể giảm bớt liều thuốc chứa thuốc phiện để điều trị đau sau đại phẫu thuật hay cho người bệnh bị đau do ung thư. Viêm khớp dạng thấp, viêm khớp dạng thấp thiếu niên. - Hạ sốt ở trẻ em.


Biraxan 20 vien


- Chong viem, giam dau tu nhe den vua trong mot so benh nhu thong kinh, nhuc dau, thu thuat ve rang. Dung Ibuprofen co the giam bot lieu thuoc chua thuoc phien de dieu tri dau sau dai phau thuat hay cho nguoi benh bi dau do ung thu. Viem khop dang thap, viem khop dang thap thieu nien. - Ha sot o tre em.
RẤT NHIỀU SẢN PHẨM

DANH BẠ PHONG PHÚ

Đa dạng hàng trăm ngàn thuốc

CÁC THƯƠNG HIỆU NỔI TIẾNG

ĐỊA CHỈ NHÀ THUỐC

Chi tiết từng ngõ, phố, quận, huyện

TIN TỨC CẬP NHẬT

TIN SỨC KHỎE HỮU ÍCH

Các tin y tế cập nhật liên tục

HỖ TRỢ NHANH CHÓNG

HỖ TRỢ NHANH CHÓNG

Tư vẫn miễn phí, nhiệt tình

Giá Thuốc www.giathuoc.vn Hà Nội, Việt Nam 123 ABC VN-HN 10000 VN ‎0912121212