Biragan kids F

  • gplus
  • pinterest
Số đăng ký:
Nhóm dược lý: Thuốc khác
Thành phần: Paracetamol 325 mg Clorpheniramin maleat 2 mg Vitamin B1 (Thiamin hydroclorid) 10 mg Tá dược vđ 3 g
Dạng bào chế:
Công ty đăng ký: g.
Chỉ định:
Hạ sốt, giảm đau, tăng cường sức để kháng cơ thể trong các trường hợp:
- Cảm lạnh, cảm cúm, đau đầu, đau cơ – xương, bong gân, đau khớp.
- Nhiễm khuẩn đường hô hấp trên: Đau tai, đau họng, viêm mũi, xoang do nhiễm khuẩn hay do thời tiết.
- Sau phẫu thuật cắt amidan, nhổ răng, mọc răng, nhức răng.

Chống chỉ định:

- Người bệnh mẫn cảm với một trong các thành phần của thuốc.
- Người bệnh thiếu máu hoặc có bệnh tim, phổi, thận hoặc gan.
- Người bệnh thiếu hụt glucose – 6 – phosphat dehydrogenase.
- Dùng vitamin C liều cao cho người bị thiếu hụt G6PD (nguy cơ thiếu máu huyết tán)
- Người có tiền sử sỏi thận.
- Tăng oxalat niệu và loạn chuyển hoá oxalat.
- Bị bệnh thalassemia (tăng nguy cơ hấp thu sắt )

Tương tác thuốc:


Tác dụng ngoại y (phụ):

- Paracetamol tương đối không độc với liều điều trị. Đôi khi có những phản ứng da gồm ban dát sần ngứa và mày đay, những phản ứng mẫn cảm khác gồm phù thanh quản, phù mạch và những phản ứng kiểu phản vệ có thể ít khi xảy ra
- Phải dùng Paracetamol thận trọng ở người bệnh có thiếu máu từ trước.
- Không nên dùng với thuốc khác có chứa Paracetamol và vitamin C
- Dùng vitamin C liều cao kéo dài có thể dẫn đến hiện tượng nhờn thuốc, do đó khi giảm liều sẽ dẫn đến thiếu hụt vitamin C. Dùng liều lớn vitamin C trong khi mang thai dẫn đến bệnh scorbut ở trẻ sơ sinh

Chú ý đề phòng:

- Paracetamol tương đối không độc với liều điều trị. Đôi khi có những phản ứng da gồm ban dát sần ngứa và mày đay, những phản ứng mẫn cảm khác gồm phù thanh quản, phù mạch và những phản ứng kiểu phản vệ có thể ít khi xảy ra
- Phải dùng Paracetamol thận trọng ở người bệnh có thiếu máu từ trước.
- Không nên dùng với thuốc khác có chứa Paracetamol và vitamin C
- Dùng vitamin C liều cao kéo dài có thể dẫn đến hiện tượng nhờn thuốc, do đó khi giảm liều sẽ dẫn đến thiếu hụt vitamin C. Dùng liều lớn vitamin C trong khi mang thai dẫn đến bệnh scorbut ở trẻ sơ sinh

Liều lượng:
Hoà tan thuốc vào nước đã đun sôi để nguội rồi uống, cứ 4
- 6 giờ một lần khi cần.
- Trẻ em từ 2-3 tuổi: Uống 1/3 gói/ lần
- Trẻ em từ 4-5 tuổi: Uống1/2 gói/ lần
- Trẻ em từ 6-8 tuổi: Uống 1 gói/ lần
- Trẻ em từ 9-11 tuổi: Uống 1
- 1,5 gói/ lần
- Người lớn và trẻ em trên 11 tuổi: Uống 1-2 gói/lần
- Hoặc theo chỉ dẫn của Bác sĩ .

Bảo quản:


Danh sách bình luận


Tham gia bình luận

Đánh giá:
Biragan kids F Biragan kids F Product description: Hạ sốt, giảm đau, tăng cường sức để kháng cơ thể trong các trường hợp: - Cảm lạnh, cảm cúm, đau đầu, đau cơ – xương, bong gân, đau khớp. - Nhiễm khuẩn đường hô hấp trên: Đau tai, đau họng, viêm mũi, xoang do nhiễm khuẩn hay do thời tiết. - Sau phẫu thuật cắt amidan, nhổ răng, mọc răng, nhức răng.


Biragan kids F


Ha sot, giam dau, tang cuong suc de khang co the trong cac truong hop: - Cam lanh, cam cum, dau dau, dau co – xuong, bong gan, dau khop. - Nhiem khuan duong ho hap tren: Dau tai, dau hong, viem mui, xoang do nhiem khuan hay do thoi tiet. - Sau phau thuat cat amidan, nho rang, moc rang, nhuc rang.
RẤT NHIỀU SẢN PHẨM

DANH BẠ PHONG PHÚ

Đa dạng hàng trăm ngàn thuốc

CÁC THƯƠNG HIỆU NỔI TIẾNG

ĐỊA CHỈ NHÀ THUỐC

Chi tiết từng ngõ, phố, quận, huyện

TIN TỨC CẬP NHẬT

TIN SỨC KHỎE HỮU ÍCH

Các tin y tế cập nhật liên tục

HỖ TRỢ NHANH CHÓNG

HỖ TRỢ NHANH CHÓNG

Tư vẫn miễn phí, nhiệt tình

Giá Thuốc www.giathuoc.vn Hà Nội, Việt Nam 123 ABC VN-HN 10000 VN ‎0912121212