Paralgan Effer 500

  • gplus
  • pinterest
Số đăng ký:
Nhóm dược lý: Thuốc khác
Thành phần:
- Paracetamol………………………500 mg
- Tá dược vừa đủ…………………..1 viên (Tá dược gồm: Acid citric khan, natri hydrocarbonat, natri carbonat khan, natri benzoat, macrogol 6000, povidon k30, aspartam, tinh dầu cam, ethanol 96%)
Dạng bào chế:
Công ty đăng ký: g.
Chỉ định:
Điều trị các chứng đau và sốt từ nhẹ đến vừa: Nhức đầu, sốt, đau nhức do cảm cúm, đau răng, đau cơ, đau bụng kinh.

Chống chỉ định:
Điều trị các chứng đau và sốt từ nhẹ đến vừa: Nhức đầu, sốt, đau nhức do cảm cúm, đau răng, đau cơ, đau bụng kinh.

Tương tác thuốc:


Tác dụng ngoại y (phụ):

- Nên uống thuốc sau bữa ăn. Không dùng quá 6 viên mỗi ngày.
- Khoảng cách giữa hai lần dùng thuốc từ 4 đến 6 giờ.
- Trường hợp suy thận, khoảng cách tối thiểu là 8 giờ.
- Nếu cơn đau tiếp tục kéo dài quá 5 ngày, không nên tiếp tục điều trị mà không hỏi ý kiến bác sĩ.
- Người đang mang thai cần hỏi ý kiến bác sĩ khi dùng thuốc.
- Không uống rượu và các thức uống có rượu khi dùng thuốc.
- Không dùng paracetamol để điều trị thấp khớp và các cơn đau có nguồn gốc nội tạng. Liều hàng ngày của paracetamol chỉ định khoảng 60 mg/kg/ngày, chia làm 4 – 6 lần.
- Người lớn và trẻ em trên 11 tuổi: Uống 1 viên / lần, nếu cần dùng lại sau 4 – 6 giờ. Nếu đau nhiều, có thể dùng 2 viên / lần, nhưng không quá 6 viên / ngày.
- Bệnh nhân suy thận nặng (độ thanh thải Creatinin < 10 ml / phút): khoảng cách giữa các liều ít nhất là 8 giờ.

Chú ý đề phòng:

- Nên uống thuốc sau bữa ăn. Không dùng quá 6 viên mỗi ngày.
- Khoảng cách giữa hai lần dùng thuốc từ 4 đến 6 giờ.
- Trường hợp suy thận, khoảng cách tối thiểu là 8 giờ.
- Nếu cơn đau tiếp tục kéo dài quá 5 ngày, không nên tiếp tục điều trị mà không hỏi ý kiến bác sĩ.
- Người đang mang thai cần hỏi ý kiến bác sĩ khi dùng thuốc.
- Không uống rượu và các thức uống có rượu khi dùng thuốc.
- Không dùng paracetamol để điều trị thấp khớp và các cơn đau có nguồn gốc nội tạng. Liều hàng ngày của paracetamol chỉ định khoảng 60 mg/kg/ngày, chia làm 4 – 6 lần.
- Người lớn và trẻ em trên 11 tuổi: Uống 1 viên / lần, nếu cần dùng lại sau 4 – 6 giờ. Nếu đau nhiều, có thể dùng 2 viên / lần, nhưng không quá 6 viên / ngày.
- Bệnh nhân suy thận nặng (độ thanh thải Creatinin < 10 ml / phút): khoảng cách giữa các liều ít nhất là 8 giờ.

Liều lượng:

- Nên uống thuốc sau bữa ăn. Không dùng quá 6 viên mỗi ngày.
- Khoảng cách giữa hai lần dùng thuốc từ 4 đến 6 giờ.
- Trường hợp suy thận, khoảng cách tối thiểu là 8 giờ.
- Nếu cơn đau tiếp tục kéo dài quá 5 ngày, không nên tiếp tục điều trị mà không hỏi ý kiến bác sĩ.
- Người đang mang thai cần hỏi ý kiến bác sĩ khi dùng thuốc.
- Không uống rượu và các thức uống có rượu khi dùng thuốc.
- Không dùng paracetamol để điều trị thấp khớp và các cơn đau có nguồn gốc nội tạng. Liều hàng ngày của paracetamol chỉ định khoảng 60 mg/kg/ngày, chia làm 4 – 6 lần.
- Người lớn và trẻ em trên 11 tuổi: Uống 1 viên / lần, nếu cần dùng lại sau 4 – 6 giờ. Nếu đau nhiều, có thể dùng 2 viên / lần, nhưng không quá 6 viên / ngày.
- Bệnh nhân suy thận nặng (độ thanh thải Creatinin < 10 ml / phút): khoảng cách giữa các liều ít nhất là 8 giờ.

Bảo quản:


Danh sách bình luận


Tham gia bình luận

Đánh giá:
Paralgan Effer 500 Paralgan Effer 500 Product description: Điều trị các chứng đau và sốt từ nhẹ đến vừa: Nhức đầu, sốt, đau nhức do cảm cúm, đau răng, đau cơ, đau bụng kinh.


Paralgan Effer 500


Dieu tri cac chung dau va sot tu nhe den vua: Nhuc dau, sot, dau nhuc do cam cum, dau rang, dau co, dau bung kinh.
RẤT NHIỀU SẢN PHẨM

DANH BẠ PHONG PHÚ

Đa dạng hàng trăm ngàn thuốc

CÁC THƯƠNG HIỆU NỔI TIẾNG

ĐỊA CHỈ NHÀ THUỐC

Chi tiết từng ngõ, phố, quận, huyện

TIN TỨC CẬP NHẬT

TIN SỨC KHỎE HỮU ÍCH

Các tin y tế cập nhật liên tục

HỖ TRỢ NHANH CHÓNG

HỖ TRỢ NHANH CHÓNG

Tư vẫn miễn phí, nhiệt tình

Giá Thuốc www.giathuoc.vn Hà Nội, Việt Nam 123 ABC VN-HN 10000 VN ‎0912121212