BRUCET

  • gplus
  • pinterest
Số đăng ký:
Nhóm dược lý: Thuốc khác
Thành phần: Paracetamol………………………….330mg Ibu .............400mg
Dạng bào chế:
Công ty đăng ký: g.
Chỉ định:
Giảm đau, kháng viêm trong các trường hợp cơ, khớp đau do trấn thương, viêm khớp dạng thấp, viêm khớp dạng thấp thiếu niên, viêm thần kinh như đau lưng, vẹo cổ, bong gân, trật khớp, căng cơ quá mức, đau sau giải phẩu.Điều trị cảm sốt,nhứt đầu, đau răng, đau bụng kinh, đau nhứt cơ quan vận động, trấn thương do thể thao.

Chống chỉ định:
Quá mẫn cảm với các thành phần của thuốc.Người bệnh gan nặng, bệnh thận,bệnh tim,bệnh phổi và người bệnh nhiều lần thiếu máu.Người bệnh thiếu hụt glucose-6-phosphat dehydrogease (G6PD).Loét dạ dày
- tá tàng tiến triển.Quá nẫm với sapirin hay với các thuốc chống viêm không steroid khác
- NSAID (hen,viêm mũi,nổi may đay sau khi dùng aspirin). Người bệnh bị hen hay co thắt phế quản, rối loạn chảy máu, tiền sử loét dạ dày tá tràng.người bệnh đang được điều trị bằng thuốc chống đông coumarin. Người bị bệnh tạo keo (có nguy cơ bị viêm màng não vô khuẩn), 3 tháng cuối thai kỳ.

Tương tác thuốc:


Tác dụng ngoại y (phụ):
Nên uống sau bửa ăn.Không dùng quá 8 viên mỗi ngày.Khoảng cách giữa 2 lần dùng thuốc từ 4
- 6 giờ.Người mang thai cần hỏi ý kiến bác sĩ khi dùng thuốc.Không uống rượu hoặc các thức uống có rượu khi dùng thuốc.Không dùng thuốc khi đang điều khiển các phương tiện giao thông và sử dụng máy móc vì có nguy cơ chóng mặt khi dùng thuốc.
- Người lớn và trẻ em trên 11 tuổi: Uống 1 viên/lần,4
- 6 lần/ngày tối đa 8 viên mỗi ngày. Hoặc theo hướng dẫn của thầy thuốc

Chú ý đề phòng:
Nên uống sau bửa ăn.Không dùng quá 8 viên mỗi ngày.Khoảng cách giữa 2 lần dùng thuốc từ 4
- 6 giờ.Người mang thai cần hỏi ý kiến bác sĩ khi dùng thuốc.Không uống rượu hoặc các thức uống có rượu khi dùng thuốc.Không dùng thuốc khi đang điều khiển các phương tiện giao thông và sử dụng máy móc vì có nguy cơ chóng mặt khi dùng thuốc.
- Người lớn và trẻ em trên 11 tuổi: Uống 1 viên/lần,4
- 6 lần/ngày tối đa 8 viên mỗi ngày. Hoặc theo hướng dẫn của thầy thuốc

Liều lượng:
Nên uống sau bửa ăn.Không dùng quá 8 viên mỗi ngày.Khoảng cách giữa 2 lần dùng thuốc từ 4
- 6 giờ.Người mang thai cần hỏi ý kiến bác sĩ khi dùng thuốc.Không uống rượu hoặc các thức uống có rượu khi dùng thuốc.Không dùng thuốc khi đang điều khiển các phương tiện giao thông và sử dụng máy móc vì có nguy cơ chóng mặt khi dùng thuốc.
- Người lớn và trẻ em trên 11 tuổi: Uống 1 viên/lần,4
- 6 lần/ngày tối đa 8 viên mỗi ngày. Hoặc theo hướng dẫn của thầy thuốc

Bảo quản:


Danh sách bình luận


Tham gia bình luận

Đánh giá:
BRUCET BRUCET Product description: Giảm đau, kháng viêm trong các trường hợp cơ, khớp đau do trấn thương, viêm khớp dạng thấp, viêm khớp dạng thấp thiếu niên, viêm thần kinh như đau lưng, vẹo cổ, bong gân, trật khớp, căng cơ quá mức, đau sau giải phẩu.Điều trị cảm sốt,nhứt đầu, đau răng, đau bụng kinh, đau nhứt cơ quan vận động, trấn thương do thể thao.


BRUCET


Giam dau, khang viem trong cac truong hop co, khop dau do tran thuong, viem khop dang thap, viem khop dang thap thieu nien, viem than kinh nhu dau lung, veo co, bong gan, trat khop, cang co qua muc, dau sau giai phau.Dieu tri cam sot,nhut dau, dau rang, dau bung kinh, dau nhut co quan van dong, tran thuong do the thao.
RẤT NHIỀU SẢN PHẨM

DANH BẠ PHONG PHÚ

Đa dạng hàng trăm ngàn thuốc

CÁC THƯƠNG HIỆU NỔI TIẾNG

ĐỊA CHỈ NHÀ THUỐC

Chi tiết từng ngõ, phố, quận, huyện

TIN TỨC CẬP NHẬT

TIN SỨC KHỎE HỮU ÍCH

Các tin y tế cập nhật liên tục

HỖ TRỢ NHANH CHÓNG

HỖ TRỢ NHANH CHÓNG

Tư vẫn miễn phí, nhiệt tình

Giá Thuốc www.giathuoc.vn Hà Nội, Việt Nam 123 ABC VN-HN 10000 VN ‎0912121212