Ibu-Acetalvic

  • gplus
  • pinterest
Số đăng ký:
Nhóm dược lý: Thuốc khác
Thành phần: Paracetamol: 300mg Ibuprofen: 200mg Cafein: 20mg
Dạng bào chế:
Công ty đăng ký: g.
Chỉ định:
Các triệu chứng đau nhức,cảm sốt viêm thấp khớp, chấn thương, trẹo, trật khớp, giãn cơ, viêm gân.

Chống chỉ định:
Mẫn cảm với thuốc. Phụ nữ có thai, cho con bú. Trẻ < 12 tuổi. Bệnh nhân loét dạ dày tá tràng, suy gan hoặc suy thận nặng.

Tương tác thuốc:


Tác dụng ngoại y (phụ):
Buồn nôn, nôn, đau dạ dày, khó tiêu, xuất huyết, rối loạn chuyển hóa ruột.

Chú ý đề phòng:

- Tiền sử loét dạ dày tá tràng.
- Bệnh nhân đang dùng thuốc chống đông máu loại coumarin.
- Ngưng thuốc ngày khi nhìn mờ hay giảm thị lực, nhìn thấy màu sắc thay đổi. Làm tăng tác động của tolbutamid, methotrexat, phenytoin, probenecid. Tránh dùng với các chất chống đông máu.

Liều lượng:
Người lớn: 1 viên/lần x 3
- 4 lần/ngày. Uống ngay sau bữa ăn.

Bảo quản:


Danh sách bình luận


Tham gia bình luận

Đánh giá:
Ibu-Acetalvic Ibu-Acetalvic Product description: Các triệu chứng đau nhức,cảm sốt viêm thấp khớp, chấn thương, trẹo, trật khớp, giãn cơ, viêm gân.


Ibu-Acetalvic


Cac trieu chung dau nhuc,cam sot viem thap khop, chan thuong, treo, trat khop, gian co, viem gan.
RẤT NHIỀU SẢN PHẨM

DANH BẠ PHONG PHÚ

Đa dạng hàng trăm ngàn thuốc

CÁC THƯƠNG HIỆU NỔI TIẾNG

ĐỊA CHỈ NHÀ THUỐC

Chi tiết từng ngõ, phố, quận, huyện

TIN TỨC CẬP NHẬT

TIN SỨC KHỎE HỮU ÍCH

Các tin y tế cập nhật liên tục

HỖ TRỢ NHANH CHÓNG

HỖ TRỢ NHANH CHÓNG

Tư vẫn miễn phí, nhiệt tình

Giá Thuốc www.giathuoc.vn Hà Nội, Việt Nam 123 ABC VN-HN 10000 VN ‎0912121212