AceHasan 100

  • gplus
  • pinterest
Số đăng ký:
Nhóm dược lý: Thuốc khác
Thành phần: Acetylcysteine …………………………………… 100 mg Tá dược vừa đủ …………………………………… 1 gói
Dạng bào chế:
Công ty sản xuất:
Công ty đăng ký sản xuất:
Chỉ định:
Tiêu nhầy trong các bệnh phế quản – phổi cấp và mãn tính kèm theo sự tăng tiết chất nhầy

Chống chỉ định:

- Quá mẫn với Acetylcysteine hay với bất cứ thành phần nào khác của thuốc.
- Tiền sử hen (do nguy cơ phản ứng co thắt phế quản với tất cả các dạng thuốc có chứa Acetylcystein).

Tương tác thuốc:


Tác dụng ngoại y (phụ):

- Rất hiếm khi xảy ra: Đau đầu, viêm miệng, ù tai, tiêu chảy, nôn mửa, ợ chua và buồn nôn.
- Thông báo cho bác sĩ biết khi gặp phải những tác dụng phụ trên.

Chú ý đề phòng:

- Phụ nữ có thai và cho con bú.
- Trẻ sơ sinh và trẻ em dưới 1 tuổi chỉ dùng thuốc trong trường hợp thật cần thiết và phải được nhân viên y tế theo dõi cẩn thận.
- Khi điều trị với Acetylcysteine có thể xuất hiện nhiều đờm loãng ở phế quản, cần phải hút đờm để thông phế quản nếu bệnh nhân giảm khả năng ho.
- Bệnh nhân đái tháo đường ( mỗi gói Acehasan 100 chứa 1,8g saccharose).

Liều lượng:
Nếu không có chỉ dẫn nào khác , liều thông thường như sau:
- Người lớn và trẻ em trên 7 tuổi: 200 mg x 2
- 3 lần/ ngày.
- Trẻ em 2 – 7 tuổi : 200 mg x 2 lần/ ngày.
- Trẻ em dưới 2 tuổi: 100 mg x 2 lần/ ngày.

Bảo quản:


Danh sách bình luận


Tham gia bình luận

Đánh giá:
AceHasan 100 AceHasan 100 Product description: AceHasan 100 : Tiêu nhầy trong các bệnh phế quản – phổi cấp và mãn tính kèm theo sự tăng tiết chất nhầy GT GT87917


AceHasan 100


Tieu nhay trong cac benh phe quan – phoi cap va man tinh kem theo su tang tiet chat nhay
RẤT NHIỀU SẢN PHẨM

DANH BẠ PHONG PHÚ

Đa dạng hàng trăm ngàn thuốc

CÁC THƯƠNG HIỆU NỔI TIẾNG

ĐỊA CHỈ NHÀ THUỐC

Chi tiết từng ngõ, phố, quận, huyện

TIN TỨC CẬP NHẬT

TIN SỨC KHỎE HỮU ÍCH

Các tin y tế cập nhật liên tục

HỖ TRỢ NHANH CHÓNG

HỖ TRỢ NHANH CHÓNG

Tư vẫn miễn phí, nhiệt tình

Giá Thuốc www.giathuoc.vn Hà Nội, Việt Nam 123 ABC VN-HN 10000 VN ‎0912121212